รวม 7 รุ่นฮิต “รองเท้าผ้าใบสีแดง” ที่ทุกคนต้องมีไว้ในครอบครอง
Share
สาวกรองเท้าผ้าใบเร่เข้ามา เพราะวันนี้เราจะมาแนะนำอะไรที่มันร้อนแรงเหมาะกับอากาศประเทศไทยสักหน่อย นั่นก็คือ ‘รองเท้าผ้าใบสีแดง’ ที่ทั้งโดดเด่น เป็นเอกลักษณ์และเรื่องความสบายก็ไม่ธรรมดาเลยทีเดียว ถ้าพร้อมแล้ว ไปลุยกันเลย!
#1 | NIKE AIR MAX 90
มาที่คู่แรกก็น่าโดนแล้ว! ด้วยสีแดงกระแทกตาที่มาพร้อมกับสัญลักษณ์ Swoosh สีดำซึ่งตัดกันอย่างลงตัว ใครเห็นก็ต้องร้อง อ่อ แน่นอนว่าจะเป็นอะไรไปไม่ได้นอกจาก ‘Nike Air Max 90’ ของชาวเรานั่นเอง สำหรับเจ้าแดงของเรานี้ มาในคอลเลคชั่น ‘Winter Mid’ สี ‘Gym Red’ ส่วนเรื่องราคาก็อยู่ที่กลาง ๆ ไม่แพงมาก แต่ก็ไม่ได้ถูกซะทีเดียว ตกคู่ละประมาณ 5,500 บาท ถ้าใครใจรักบอกได้คำเดียวว่าต้องสอยเท่านั้น! ส่วนทริคในการจับแมทช์ขอแนะนำว่าถ้าใส่เป็นยีนส์เข้ม ๆ คือเกิด หรือจะเลือกเป็น Jogger pant ก็เอาอยู่
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22222452/24553953116_f5a5cc8cc6_b.jpg)
Flickr
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22222912/nike-air-max-90-mid-winter-gym-red.jpg)
barracloughltd.com
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22223119/Nike-Air-Max-90-Mid-Winter-Gym-Red-Men-Shoes34_LRG-1.jpg)
candmphotography.co.nz
#2 | NIKE AIR FORCE 1
อีกหนึ่งตำนานของ Nike กับ ‘Air Force 1’ ที่เชื่อว่าหลาย ๆ คนคงจะเคยสะดุดตากับรุ่นนี้กันมาบ้างแต่อาจจะคุ้นชินกับรุ่นสีขาวกันซะมากกว่า ซึ่งในครั้งนี้ ‘Air Force 1’ มาในลุคสีแดงจัดจ้าน สำหรับเอกลักษณ์ของเจ้า ‘Air Force 1’ นั้นเชื่อว่าส่วนหนึ่งที่ทำให้เป็นรองเท้าในดวงใจของหลาย ๆ คน มาจากรูปทรงที่ดูคลาสสิค ใส่ได้ทุกสถานการณ์ ทุกยุคสมัย จะมาแนวสตรีท มินิมอล หรือทางการหน่อย คู่นี้ก็เอาอยู่และไม่เคยเอ้าท์!
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22233357/3280fbff06de93c9b7be2a8caa32331a.jpg)
max270.com
Nike Air Force 1 Low “Just Do It”
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/23180122/%E0%B8%9F.jpg)
eukicks.com
Nike Lunar Force 1 “Team Red”
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/23180743/Nike-Air-Force-1-Ultraforce-Track-Red-8.jpg)
eukicks.com
Nike Air Force 1 Ultraforce “Track Red”
#3 | ADIDAS NMD R1
ขอส่งไม้ต่อมาที่อีกหนึ่งแบรนด์ที่สุดแสนจะฮอตฮิตกับ ‘Adidas’ และในครั้งนี้ทางเราของัดเอา NMD R1 ออกมาสู้ ซึ่งช่วงก่อนหน้านี้ รองเท้ารุ่นนี้เป็นอะไรที่หลาย ๆ คนหมายปอง อยากจะหามาใส่เดินเท่ ๆ จึงทำให้รุ่นนี้กลายเป็นแรร์ไอเทมที่ไม่ได้หามาใส่ง่าย ๆ ใครอยากจะสอยมาใส่จริงๆ ต้องหาจากร้านพรีออกเดอร์เอา หรือไม่หิ้วมาจากต่างประเทศ สำหรับตอนนี้ก็ถือว่าโชคดีพอสมควรเพราะหลาย ๆ ร้านเริ่มวางจำหน่ายร้านนี้ที่หน้าชอปกันแล้ว แต่สำหรับรุ่นสีแดงอาจจะต้องไขว่คว้ากันสักเล็กน้อย
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22223856/TU-QGa4DpKVcCNumQ0A_5_LRG.png)
ttiuk.co.uk
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22224130/CORENMD1.png)
KicksOnFire.com
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22224128/adidas-NMD-R1-Red-Black-03-1.png)
artbr.com
#4 | VANS OLDSKOOL
สุดคลาสสิคไปกับ ‘Vans Oldskool’ คือเป็นอีกคอลเลคชั่นที่อยากจะแนะนำให้ไปสอยมาจริง ๆ ด้วยรูปทรงที่มีความ 90s หน่อย ๆ จะแมทช์ลุคแบบไหนก็เข้า แต่ที่แนะนำเลยคือต้องมาสายสตรีท ด้วยความที่ Vans ออกแบบมาสำหรับชาว Skateboard จึงให้ความรู้สึกเท่ ๆ แบบเด็กบอร์ด จะแมทช์คู่กับกางเกงขาสั้นและลองหาถุงเท้าข้อยาวมาใส่ หรือกางเกงยีนส์ขายาวเท่ ๆ สักตัวก็ได้เช่นกัน
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22225134/vans-old-skool-premium-lthr-vn0a38g1mrv-13.jpg)
ps941.com
![รองเท้าผ้าใบสีแดง](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22225300/vans-old-skool-red-white-va38g1u5m-mood-1.jpg)
43einhalb.com
#5 | CONVERSE ALL STAR
ชื่อนี้ไม่มีใครไม่รู้จัก Converse เชื่อว่าหลาย ๆ คนอาจจะมีคู่นี้กันอยู่ในครอบครองอยู่แล้วหรือหากใครไม่มีก็ดีเลยถือว่าเป็นโอกาสที่จะได้ทำความรู้จักกับเจ้า ‘All star red’ กันสักหน่อย ด้วยการดีไซน์แบบเรียบง่ายจากผ้าสีขาวตัดสลับกับสีแดง ซึ่งมีทั้งแบบหุ้มและไม่หุ้มข้อให้ได้เลือกและที่สำคัญคือราคาไม่แพงและหามาใส่ในวันสบาย ๆ ได้ชิวๆ เลย
footshop.eu
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22230841/eu5iz36etepuytbpqq92.jpg)
converse.itscarpe.it
#6 | PUMA SUEDE CLASSIC
สำหรับแบรนด์ม้ามืดของเรากับ ‘Puma’ ที่อาจจะไม่ใช่ Top list ของใครหลาย ๆ คน แต่บอกเลยว่ารุ่นนี้เขาไม่ธรรมดาเพราะมาแบบคลาสสิคสุด ๆ ด้วยการดีไซน์รูปทรงที่เป็นเอกลักษณ์มาพร้อมกับโลโก้แบรนด์พร้อมชื่อรุ่นที่เป็นสีทอง และส่วนปลายของรองเท้าที่แคบลงมา จะหยิบมาใส่สักกี่ทีก็ให้กลิ่นอายความ 90s แบบสุดๆ
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22231256/basket-puma-suede-classic-bboy-fabulousflame-scarlet-50-ans-65362-02-4.jpg)
appinessoutlet.shoes
![รองเท้าผ้าใบสีแดง](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22231259/puma-suede-90681-ribbono-red-puma-white-365942-02-1.jpg)
enmodesneakers.fr
#7 | NEW BALANCE 574
และแล้วก็มาถึงรุ่นสุดท้ายกันที่ส่งตรงอิมพอร์ตมาจากสหรัฐอเมริกากับ New Balance ซึ่งมาในรุ่น 574 สำหรับแบรนด์นี้จะมีความเป็นเอกลักษณ์อยู่ที่โลโก้ตัว N ที่ไม่ว่าจะรุ่นไหน ๆ เราก็โลโก้นี้ประทับอยู่บนรองเท้า ในส่วนของการดีไซน์รูปทรงโดยรวมออกไปทางทรงใหญ่ หัวโต ใครที่ชอบรูปแบบการดีไซน์แบบนี้ต้องมีจริง ๆ
![รองเท้าผ้าใบสีแดง](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/12/22232016/New-Balance-574-CPA-1.jpg)
wave.fr