รวม 6 แบรนด์ Sneakers ยอดฮิตสำหรับผู้ชายเท่ ๆ อย่างคุณ
Share
ถ้าบอกว่า Sneakers เป็นไอเทมแฟชั่นที่ฮอตฮิตตลอดกาลมันคงไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร นอกจากจะใส่เพื่อความดูดี และเพื่ออัพลุคในการแต่งตัวของคุณโดดเด่นไม่ธรรมดา ยังสามารถนำมามิกซ์กับเสื้อผ้าได้หลากสไตล์อีกด้วย วันนี้ทีมงาน Mover ขอแนะนำแบรนด์ รองเท้าผ้าใบ สุดคู8ที่ผู้ชายทุกคนต้องมี พร้อมแล้วตามมาดูกันเลยครับ
#1 | Nike
เปิดตัวกันที่รองเท้า Sneakers แบรนด์แรกอย่าง Nike ผลิตโดย Bill Bowerman โค้ชนักกีฬาผู้โด่งดังของมหาวิทยาลัยโอเรกอน ด้วยความที่รองเท้ามีหลากหลายสไตล์ สามารถใส่คู่กับเสื้อผ้าได้หลายแบบ ทำให้ใครหลายคนชอบที่จะสวมใส่เจ้าร้องเท้ายี่ห้อนี้ คุณจะใส่กับชุดแนวสตรีทคูลๆ ก็ได้ หรือใส่กับชุดทำงานสร้างลุคให้ไม่จำเจทำให้ดูดีไปอีกแบบเช่นกัน ขึ้นอยู่กับโอกาส สถานะการณ์และความเหมาะสมครับ
![royalfashionist.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10095235/6df91430b6cd4e7f1ec1066af95301d1.jpg)
royalfashionist.com
![soletopia.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10095834/caa7360d91fbf6ba8c2e896ab88f6a63.jpg)
soletopia.com
T-Shirt + Blazer + Jeans + Nike = ความลงตัว เป็นสไตล์ที่น่าสนใจดีครับ
![k15h13.tumblr.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10095920/ac843c1e6ffa7e25d6904cd19053fe44.jpg)
k15h13.tumblr.com
![hommes.my](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10100737/608430ec6194b6e43186a57241ac83ce.jpg)
hommes.my
![otokomaeken.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10102002/d598cd18929196f11271095847f39dd7.jpg)
otokomaeken.com
แต่งน้อยแต่คูลมาก อาจเสริมด้วยกระเป๋าสะพายหรือเป้สักใบ แค่นี้จบครบเซ็ตเลยครับ
#2 | Adidas
รองเท้า Adidas มีต้นกำเนิดมากจากประเทศ เยอรมนี ซึ่งเจ้าของผู้คิดค้นและผลิตคือ อดอล์ฟ หรือ แอดดิ ดาสเลอร์ นั่นเอง นับว่าเป็นสนีกเกอร์อีกแบรนด์ที่มีชื่อเสียงโด่งดังและได้รับการเผยแพร่ไปทั่วโลก ซึ่งเริ่มต้นจากการผลิตอุปกรณ์กีฬาต่างๆ ทั้งเสื้อผ้า กระเป๋า รวมไปถึงรองเท้า ซึ่งเป็นผลิตภัณฑ์ที่ผู้คนรู้จักกันมากที่สุดนับตั้งแต่ในช่วงสงครามโลก ซึ่งในปัจจุบันความฮิตยังคงไม่มีทีท่าว่าจะลดลงเลยครับ เพราะขณะนี้รองเท้าถูกออกแบบมาให้ตรงกับไลฟ์สไตล์ของคนในปัจจุบัน มีความเป็นแฟชั่นมากขึ้น จึงทำให้ผู้ที่หลงรักในการแต่งตัวไม่พลาดที่จะมีรองเท้า “อาดิดาส” เป็นแบรนด์สนีกเกอร์คู่ใจครับ
![i.pinimg.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10103942/52e5547c4dc3ede8b89cc195683b912a.jpg)
i.pinimg.com
![kicks-crew.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10102919/8c2f7105b6a827870f06abebe33fd1a9.jpg)
kicks-crew.com
![costinm.tumblr.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10103428/3fcc633c9e66bf410cefe99ad32f776b.jpg)
costinm.tumblr.com
![unstablefragments2.tumblr.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10210145/992b481987acb627e10a17e2ccf3c454.jpg)
unstablefragments2.tumblr.com
#3 | Converse
สำหรับคนที่ชอบความมินิมอลคงถูกใจไม่ใช่น้อย ความจริงแล้วรองเท้า Converse เป็นแบรนด์ที่มีอายุมายาวนานแล้วเหมือนกันนะครับ แต่พึ่งได้รับกระแสความนิยมในช่วงที่นักบาสเกตบอลชื่อ Charles Hollis Chuck Taylor มีส่วนร่วมในการคิดค้นติดสัญลักษณ์รูปดวงดาวตรงข้อเท้า ถือเป็นต้นกำเนิดของรองเท้า “Converse Chuck Taylor” ในตอนนั้นครับ จนกระทั่งต่อมาเหล่าไอดอล และดารามากมายนิยมใส่เจ้าสนีกเกอร์แบรนด์นี้จนฮิตกันไปทั่วโลกรวมถึงในประเทศไทยเช่นกัน เกริ่นมาแบบนี้อย่าลืมไปจัดกันมาสักคู่นะครับ
![imlostindiscovery.tumblr.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10211528/4d3709242d24f291ed445aca96e3fe03.jpg)
imlostindiscovery.tumblr.com
รองเท้า Converse มีส่วนช่วยในเรื่องการแต่งตัวได้ค่อนข้างมากเลย เพราะเสื้อผ้าที่เราใส่ออกจากบ้านทุกวันย่อมมีไสตล์ที่แตกต่างกันอยู่แล้ว หากต้องการหารองเท้าที่สามารถสวมใส่เข้ากับชุดได้แทบทุกแนว ทีมงานคิดว่าคอนเวิร์ดข่องข้างตอบโจทย์นะครับ เป็นความธรรมดา เรียบง่าย แต่ดูดีไม่น้อยเลย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลนะครับ
![i.pinimg.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10215533/721b52c815ec9d5acb23942904b6522c.jpg)
i.pinimg.com
![iqfashion.tumblr.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/11101859/3e622c5f8cb94648ce765f013806fbf0.jpg)
iqfashion.tumblr.com
เห็น Converse คู่สีขาวแบบนี้ สำหรับบางคนการใส่รองเท้าให้เลอะเปอะเปื้อน มีคราบดำปนน้ำตาล ถือว่าเป็นศิลปะและความวินเทจอย่างหนึ่ง ซึ่งจะจริงหรือเปล่าเราไม่รู้ แต่แนะนำว่าควรซักบ้างดีกว่านะครับ ฮ่าๆๆ
![i.pinimg.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/10215909/e6129b80684de010d5f662c15e7442e5.jpg)
i.pinimg.com
![@numbersixlondon](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/11100550/2529ca79ae3f005f313042563023391f.jpg)
@numbersixlondon
#4 | Vans
เมื่อพูดถึง Vans แค่เห็นชื่อนี้ก็รู้แล้วครับว่าเป็นสนีกเกอร์ฮิตครองใจผู้ชายหลายคนแน่นอน โดยเฉพาะเหล่าสาวกสาย Street ไม่มีทางพลาดอยู่แล้ว โดยระยะเวลา 50 กว่าปีมาแล้วที่รองเท้า Vans ได้รับความนิยมอย่างต่อเนื่อง รู้ไหมครับว่ารองเท้าคู่แรกที่ทางบริษัทได้ผลิตขายคือ Vans #44 Deck Shoes หรือ Authentic ในปัจจุบัน นอกจากนั้นแล้ว “แวน” ยังผลิตรองเท้าเจาะกลุ่มคนเล่น Skate นักสเก็ตบอร์ดชื่อดังในยุคสมัยนั้นต่างก็ใช้ Vans กันหมดไม่ว่าจะเป็น Z-boys Tony Alva และ Stacy Peralta เนื่องจากความแข็งแรงทนทานและพื้นหนาที่เรียกว่า Waffle Sole ถูกคิดค้นโดยคุณ James และตั้งชื่อว่า Waffle Sole
![@mensfashion_guide](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/11102425/5e7b786561cbb2d0d100b48270bab7b4.jpg)
@mensfashion_guide
ในปัจจุบันรองเท้า Vans Old Skool ได้รับความนิยมจากเซเลบและกลุ่มวัยรุ่นอย่างมากอย่างมาก ใส่เดินชิวๆ ในวันสบายๆ
![i.pinimg.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/15170046/028d4f950512a7a52a2eb8a68b67a30c.jpg)
i.pinimg.com
![i.pinimg.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/23120028/20dc87819aab035d3798a2cbd1aafd30.jpg)
i.pinimg.com
![onitsukatigermagazine.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/23115854/11375806_1881020702123419_1245773759_n.jpg)
@titoloshop
#5 | Onitsuka Tiger
ต่อกันด้วยรองเท้าผ้าใบสัญชาติญี่ปุ่นแท้ๆ Onitsuka Tiger โดยคุณ Kihachiro Onitsuka เจ้าของแบรนด์มีความต้องการในการที่ผลิตรองเท้า Ontisuka เพื่อที่จะทำให้เยาวชนและวัยรุ่นหันมาให้ความสนใจกับการเล่นกีฬาให้มากขึ้น ซึ่งเขาใช้สัญลักษณ์ที่เป็นหน้าเสือมาเป็นตราของรองเท้า จนเป็นโลโก้ของแบรนด์รองเท้าอย่างที่เราเห็นในทุกวันนี้ แน่นอนครับว่าความนิยมแพร่หลายมาอย่างรวดเร็ว ด้วยความเป็นรองเท้ากีฬาที่ใส่สบาย ๆ ลุยได้ทุกที่ แถมยังมีความลงตัวกับแฟชั่นเสื้อผ้าอย่างไม่น่าเชื่อเลยครับ
![onitsukatigermagazine.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/23125008/c3cbdcda8f9498e572205bdd4ff153af.jpg)
onitsukatigermagazine.com
![onitsukatigermagazine.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/23125250/MG_6683-onitsukatiger.jpg)
onitsukatigermagazine.com
![jcrew](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/23125918/58fbcc4dd3c29712d78ad246162a9fdd.jpg)
jcrew.com
#6 | New Balance
New Balance สนีกเกอร์แบรนด์สุดท้ายที่ Mover อยากบอกต่อ โลโก้ตัว N ที่สะดุดตาบ่งบอกถึงเอกลักษณ์ที่เจ๋งไม่เหมือนใคร ซึ่งจุดเริ่มต้นของรองเท้ายี่ห้อนี้เกิดจาก William J. Riley ต้องการผลิตรองเท้าที่มีความโค้งมน และรับได้ทุกสภาพแวดล้อม มีการออกแบบจุดสามจุดเพื่อความสมดุล และความสบายในการใส่รองเท้าจึงเป็นที่มาของชื่อนั่นเอง พูดถึงความนิยมในหมู่ผู้ชายแล้วถือว่ามีความฮิตใส่กับค่อนข้างเยอะอยู่พอสมควร เพราะตอบโจทย์ในทุกไลฟ์สไตล์ รวมถึงแฟชั่นที่หลากหลายในปัจจุบัน ราคาอยู่ในระดับที่จับต้องได้ ซึ่งหากใครชอบ หรืออยากลองเปลี่ยนมาใส่รองเท้าแบรนด์นี้ลองหาซื้อได้ตามชอปในห้างทั่วไปครับ
![i.pinimg.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/23133158/f4450aa1b1536b8761ede74ef80866a7.jpg)
i.pinimg.com
![luxuryandvintagemadrid.com](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/23133521/a63060ffbbf406fb9142e791d8c69970.jpg)
luxuryandvintagemadrid.com
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/23134235/snap104CopenhagenStreetStyle.jpg)
myfashiontricks.blogspot.com
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/23134110/9610d5687a96e69d7b1df5ba133b3da8.jpg)
modaaprovada.com
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2018/09/23134434/24d43dc7a36a287f8a7247c8b2f4da16.jpg)
zoara.com
รองเท้าสนีกเกอร์แต่ละแบรนด์ที่ทาง Mover แนะนำ เป็นอย่างไรบ้างครับ ชอบรุ่นไหนเป็นพิเศษบ้างหรือเปล่า ลองหารองเท้าคู่ที่ใช่และเข้ากับสไตล์ของคุณมากที่สุด รับรองว่าจะช่วยทำให้การแต่งตัวนั้นสมาร์ทสุด ๆ ไปเลยครับ