How to แต่งแบบไหนให้สาวสนใจในตัวคุณ
Share
แต่งตัว ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง แต่จะแต่งอย่างไรแบบไหนนั้น วันนี้ Mover จะมาแนะนำถึงวิธีการแต่งตัวให้ดี รับรองว่าโดนใจสาว ๆ อย่างแน่นอน
- สาว ๆ ไม่ได้ชอบผู้ชายแต่งตัวจัด ฉะนั้นโปรดจำไว้ว่าเรียบ ๆ แต่ต้องดูดี
- ไม่ควรแมทช์ด้วยสีที่ฉูดฉาดมากจนเกินไป สีพื้น ๆ สีเบสิค เป็นอะไรที่ควรมี
- เพิ่มลูกเล่นให้กับคาแรกเตอร์ของตัวเอง เพื่อเพิ่มความน่าสนใจและดูไม่น่าเบื่อจนเกินไป
Tips : เน้นความเรียบง่ายแต่ก็ต้องดูดี!!
ขอบอกตรงนี้เลยว่า ความจริงแล้วสาว ๆ ส่วนมากไม่ได้ชอบผู้ชายที่ แต่งตัว จัดจ้านมากสักเท่าไร แต่หนุ่ม ๆ บางคนจะชอบคิดไปเองว่าเยอะสิดี แฟชั่นจัดเต็มสิดี ดูมีเทสต์ บอกเลยว่าผิดแล้ว เพราะสาว ๆมักจะชอบอะไรที่เรียบ ๆ ง่าย ๆ ไม่เยอะ แต่งแบบเหมือนจะไม่มีอะไรแต่ก็ดูมีอะไร หรือพูดง่าย ๆ ว่าถึงจะเรียบง่ายแต่ก็ต้องดูดี เตะตาและน่ามองมากกว่า!
ซึ่งเราต้องใส่ใจรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ อย่างเช่น ขนาดของเสื้อผ้าที่เหมาะกับแฟชั่นแบบนี้ ควรจะโอเวอร์ไซส์ไหมหรือควรจะพอดีตัว หรือใส่ลูกเล่นเสริมต่าง ๆ ให้น่าสนใจ เพราะการแต่งตัวแบบนี้จะไม่ได้มีสีสัน หรือความเป็นแฟชั่นจ๋าเข้ามาดึงดูดสายตาผู้คน มีแต่ความเรียบง่ายเท่านั้นที่เป็นเสน่ห์ ฉะนั้นก็จำเป็นจะต้องใส่ใจในรายละเอียดจริง ๆ
![แต่งตัว](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014045/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.53.00.png)
@oddhw
คลาสสิคที่สุดต้องเชิ้ตขาว ใส่ง่าย แมทช์ง่าย เราเชื่อว่าหนุ่ม ๆ หลายคนชอบและสาว ๆ ก็ชอบเช่นเดียวกัน
สำหรับเชิ้ตขาว หนุ่ม ๆ ที่มีรูปร่างผอมสูงหน่อยเราขอแนะนำ ใส่เป็นเชิ้ตที่มีความโอเวอร์ไซส์เล็กน้อย พับแขนนิด ๆ แมทช์คู่กับยีนส์ขากระบอกเล็ก ๆ หรือสแลคก็ได้เช่นกัน แต่หนุ่ม ๆ คนไหนรูปร่างใหญ่มีเนื้อมีหนังหน่อย แนะนำว่าอย่าใส่ที่โอเวอร์ไซส์จนเกินไป และไม่เล็กจนเกินไป เพราะจะทำให้ดูไม่สมาร์ท!
![แต่งตัว](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014142/Screen-Shot-2562-07-27-at-01.00.07.png)
@jsunghoon
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014209/Screen-Shot-2562-07-27-at-01.12.52.png)
@abchuthai
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014133/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.55.48.png)
@leyleehee
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014052/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.53.11.png)
@oddhw
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014158/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.56.39.png)
@leyleehee
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014218/Screen-Shot-2562-07-27-at-01.13.50.png)
@abchuthai
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014259/Screen-Shot-2562-07-27-at-01.22.53.png)
@wnsur
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014320/Screen-Shot-2562-07-27-at-01.28.32.png)
@wnsur
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014229/Screen-Shot-2562-07-27-at-01.18.48.png)
@kyuowl
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014328/Screen-Shot-2562-07-27-at-01.29.50.png)
@wnsur
Tips : คลุมโทนด้วยสีพื้นๆ
เรื่องสี ก็ถือว่าเป็นสิ่งสำคัญเลย เพราะสำหรับการแมทช์หากผิดสีคือชีวิตเปลี่ยน ฉะนั้นแล้วถ้าเอาแบบเซฟ ๆ เลยคือสีพื้น ๆ อย่าง ขาว ดำ เทา น้ำเงิน หรือโทนสีที่ออกไปทางเข้ม ๆ เล็กน้อย ซึ่งไม่เพียงแต่เซฟเท่านั้น แต่ยังเหมาะกับหนุ่ม ๆ แบบพวกเราอีกด้วย ลองดู!
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27013226/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.27.26.png)
@peatrs
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27013232/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.29.00.png)
@inpitar
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27013846/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.39.51.png)
@kyuowl
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27013530/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.32.23.png)
@0__0man
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27013740/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.33.19.png)
@0__0man
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014238/Screen-Shot-2562-07-27-at-01.19.07.png)
@kyuowl
Tips :เพิ่มลูกเล่นให้น่าสนใจ
เราสามารถเพิ่มกิมมิคให้แฟชั่นสไตล์นี้ของเราได้เช่นกัน แต่ท่องเอาไว้ว่าอย่าเยอะจนเกินไป ไม่เช่นนั้นสาว ๆ เซย์โนแน่!
วิธีก็ไม่ยาก เราอาจจะเริ่มจากลองใส่เสื้อเข้าในกางเกง หาเข็มขัดเท่ ๆ มาใส่นี่ก็ถือว่าเป็นกิมมิคหนึ่ง หรือการแมทช์สีรองเท้าคู่กับสีเสื้อก็ถือว่าเป็นอีกหนึ่งกิมมิคที่น่าใจเช่นกัน
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27013840/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.38.45.png)
@hyuun._.b
หาหมวกเก๋ ๆ มาใส่เสริมบุคลิคก็ดี
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27013857/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.35.08.png)
@0__0man
เสื้อคลุมเท่ ๆ ก็ได้เช่นเดียวกัน
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27013943/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.42.41.png)
@yxx_hosu
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014019/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.48.05.png)
@apckr
ถุงเท้าข้อยาวหรือรองเท้าสานแมทช์คู่กับกางเกงขาสั้นก็ดูดีไปอีกแบบ
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014028/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.49.01.png)
@apckr
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27013603/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.30.23.png)
@inpitar
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27013622/Screen-Shot-2562-07-27-at-00.33.49.png)
@0__0man
![](https://img-mover.shopspotapp.org/wp-content/uploads/2019/07/27014311/Screen-Shot-2562-07-27-at-01.25.21.png)
@wnsur1